Yeu Nhac Rap 4rum (YCH'Member Love Rap)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Yeu Nhac Rap 4rum (YCH'Member Love Rap)

YeuCaHat.cOm Rapclub

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Phá lấu nướng

Go down 
Tác giảThông điệp
bemai2011

bemai2011

Phá lấu nướng Empty
Bài gửiTiêu đề: Phá lấu nướng   Phá lấu nướng I_icon_minitimeTue Apr 19, 2011 3:32 pm

Tối nào rãnh là mình và thằng bạn mập ù của mình rủ nhau đi ăn, đi lòng vòng, khám phá đó đây, biết thêm được nhiều món mới. Cũng không ít lần 2 đứa bị "tào tháo" rượt vì cái tội ham ăn. Mà vẫn chưa tởn. Mới tối qua rủ nhau đi ăn phá lấu nướng nè! Quán này nhỏ bạn học chung lớp chỉ ó!

Phá lấu nướng Pphalaunuong1
Phá lấu nướng, nghe cái tên lạ lạ ăn dzô là ghiền luôn.
Quán nằm trên đường Nguyễn Trãi đoạn Q.5, khúc một chiều chạy ngược về Q.1 bên tay phải, ngay đầu hẻm 565, các bác rãnh ghé qua đây ăn thử nha!
Phá lấu nướng là món đặc trưng ở đây. Ngoài ra còn có gà nướng, cá viên... ăn với kim chi, nước chấm vị rất lạ, ăn hoài mà mình cũng không biết đó là nước gì nữa. Vị rất cay, nếu ăn cay không được thì nhớ dặn trước nha!

Phá lấu nướng Pphalaunuong2

Ở đây có đủ cả, từ thịt gà nướng, chân gà nướng, mề gà nướng, lòng heo nướng, cá viên nướng... nói chung là các món nướng... Các món này được chủ quán ướp tẩm hơi bị đã nên ăn thì ôi thôi khỏi chê vào đâu được.

Giá vô cùng bình dân, 7k/xâu. Ở đây có bán nước sâm tự nấu nữa. Tha hồ ăn uống no nê!

P/s: các bác có ăn phá lấu, đừng bao giờ ghé quán trong hẻm cuối đường Nguyễn Thiện Thuật nhé! Mình ăn 1 lần mà về tốn hết cả trăm ngàn tiền thuốc tiêu chảy đấy, dơ kinh khủng, chỉ toàn bột béo, không phải nước cốt dừa.

Địa chỉ: 565/21 Nguyễn Trãi, P.7, Q.5. Ngay đầu hẻm 565 này cũng có 1 tiệm phá lấu chiên, 2 tiệm là 1.

Phá lấu nướng
Trang 1 trong tổng số 1 trang